นักศึกษาระดับ ปวส.2 สาขางานอิเล็กทรอนิกส์การแพทย์ ศึกษาดูงาน งานกายภาพบำบัด โรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์
วันที่ 5 สิงหาคม 2565 เวลา 09.00 น. นายธาตรี พิบูลมณฑา ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคอุบลราชธานี ได้มอบหมายให้ ว่าที่ ร.ต.ศตวัฒน์ มงคลดิษฐ์ ครูแผนกวิชาอิเล็กทรอนิกส์ นำนักศึกษาระดับ ปวส.2 สาขางานอิเล็กทรอนิกส์การแพทย์ ศึกษาดูงาน งานกายภาพบำบัดโรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์ เพื่อให้นักศึกษาได้รับประสบการณ์ตรงในสาขางานที่เรียน ในเรื่องการใช้เครื่องมือทางกายภาพกับผู้ป่วย การตั้งค่าการใช้งาน โดยมี คุณสุวารี เจริญมุขยนันท ทำหน้าที่เป็นวิทยากรแนะนำให้ความรู้และการใช้เครื่องมือกายภาพบำบัดให้กับนักศึกษา
![](https://elec.utc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/MG_9325-1024x683.jpg)
![](https://elec.utc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/MG_9336-1024x683.jpg)
![](https://elec.utc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/MG_9349-1024x683.jpg)
![](https://elec.utc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/MG_9354-1024x683.jpg)
![](https://elec.utc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/MG_9358_0-1024x683.jpg)
![](https://elec.utc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/MG_9363-1024x683.jpg)
![](https://elec.utc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/MG_9375-1024x683.jpg)
![](https://elec.utc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/MG_9376_0-1024x683.jpg)
![](https://elec.utc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/MG_9387-1024x683.jpg)
![](https://elec.utc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/319686-1024x461.jpg)
![](https://elec.utc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/319686_0-1024x461.jpg)