พิธีวางศิลาฤกษ์ อาคารเรียน แผนกวิชาช่างอิเล็กทรอนิกส์
เมื่อวันที่ ๑ พฤศจิกายน ๒๕๖๓ เวลา ๐๙.๐๙ น. วิทยาลัยเทคนิคอุบลราชธานี จัดพิธีวางศิลาฤกษ์อาคารเรียน แผนกวิชาช่างอิเล็กทรอนิกส์ เพื่อความเป็นสิริมงคล ซึ่งได้รับเกียรติจาก นายลิขิต พลเหลา ผู้อำนวยการสถาบันการอาชีวศึกษาภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ๔ ได้ให้เกียรติมาเป็นประธานในพิธี โดยการก่อสร้างอาคารเรียน แผนกวิชาช่างอิเล็กทรอนิกส์ใหม่ในครั้งนี้ เพื่อให้การจัดการเรียนการสอนบรรลุวัตถุประสงค์ตามวิสัยทัศน์และพันธกิจของวิทยาลัยฯ ตลอดจนมีจํานวนห้องเรียนเพียงพอต่อการจัดการเรียนการสอนให้แก่นักเรียน นักศึกษา สร้างแหล่งเรียนรู้และห้องปฏิบัติการที่หลากหลาย ส่งผลให้เกิดการเรียนรู้อย่างเต็มศักยภาพต่อไป
![](http://elec.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/01/123193694_1003756986769331_811079342630175496_o-1024x683.jpg)
![](http://elec.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/01/123140178_1003757023435994_3731576963921272317_o-1024x683.jpg)
![](http://elec.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/01/123057855_1003756196769410_3865535358570749548_o-1024x683.jpg)